Trong không khí của mùa xuân mới, xuân Quý Mão đang tràn ngập trên mọi miền của quê hương, đất nước và chuẩn bị đón Tết cổ truyền của dân tộc, phát huy truyền thống nhân văn sâu sắc của dân tộc Việt Nam "Tương thân, tương ái", chiều ngày 13 tháng 01 năm 2023, Trường mầm non Kỳ Trinh đã tổ chức chương trình “Xuân yêu thương" để trao tặng quà cho các cháu có hoàn cảnh khó khăn trong đang học tại nhà trường.
.
![z4036268679860 5a7a12822ac0f88896d0967826856ac0](/uploads/news/2023_01/z4036268679860_5a7a12822ac0f88896d0967826856ac0.jpg)
Tại chương trình này, BGH nhà trường cùng Ban liên lạc Họi phụ huynh đã trao 30 suất quà cho các cháu có hoàn cảnh khó khăn, mỗi suất quà trị giá 500.000đ, món quà tuy không lớn nhưng thể hiện tình yêu thương, chia sẻ, là nguồn động viên của nhà trường, phụ huynh, một số cá nhân hảo tâm đối với gia đình các cháu, mong các con luôn vươi tươi, khỏe mạnh đón tết trong tình yêu thương ngâp tràn, ấm áp. Trong chương trình "Xuân yêu thương" các con đã được xem các tiết mục văn nghệ đặc sắc "Chào xuân", được xem những người mẫu nhí của khối 5 tuổi, trình diễn bộ sưu tập "Đam mê", đó là những mẫu thời trang độc đáo và vô cùng thú vị.
![z4036451024177 7bd39d68a51f7fa00f0850b48a6017e9](/uploads/news/2023_01/z4036451024177_7bd39d68a51f7fa00f0850b48a6017e9.jpg)
![z4036451008778 bba005385c31e7290fcc1ef83a6b5cf2](/uploads/news/2023_01/z4036451008778_bba005385c31e7290fcc1ef83a6b5cf2.jpg)
![z4036451032907 a5780181fc8a3df493cfaf0a73dc5036](/uploads/news/2023_01/z4036451032907_a5780181fc8a3df493cfaf0a73dc5036.jpg)
![z4036451020789 60544754174e3454a3cdf9816ace8730](/uploads/news/2023_01/z4036451020789_60544754174e3454a3cdf9816ace8730.jpg)
![z4036451044189 4c3d8d7c60358dff7b61434002e164c9](/uploads/news/2023_01/z4036451044189_4c3d8d7c60358dff7b61434002e164c9_1.jpg)
Chương trình "Xuân yêu thương" đã khép lại, nhưng dư âm còn đọng mãi, chương trình không chỉ đơn giản là tặng quà cho các cháu có hoàn cảnh khó khăn mà các em đã thực sự có một sư trải nghiệm "Xuân yêu thương" tại trường mầm non Kỳ Trinh. Các em được hòa mình trong những cảm xúc thật vui, thật rộn rã, được yêu thương, được làm những điều mình thích, được sẻ chia với bạn kém may mắn hơn mình. Trẻ mầm non là đối tượng dễ tổn thương nhất, chúng ta hãy giành những gì tốt đẹp nhất cho trẻ, vì trẻ em hôm nay, thế giới ngày mai"./.
Đăng ký thành viên